ആശാ റാണി: പ്രായം ഒരു തടസ്സമല്ല, മറിച്ച് ഒരു അവസരം!

You are currently viewing ആശാ റാണി: പ്രായം ഒരു തടസ്സമല്ല, മറിച്ച് ഒരു അവസരം!

34-ാം വയസ്സിൽ: ഒരു വീട്ടമ്മയുടെ അവിശ്വസനീയ PSC വിജയം!

“എന്റെ പ്രായം ഞാൻ ഒരു തടസ്സമായി കണ്ടില്ല. മറിച്ച്, ഒരു അവസരമായാണ് ഞാൻ കണ്ടത്,”

ആശാ റാണി

ആശാ റാണിയുടെ കഥ, പ്രായം ഒരു തടസ്സമല്ലെന്നും സ്വപ്നങ്ങൾക്കായി പരിശ്രമിക്കുന്നവർക്ക് വിജയം വരിക്കാനാകുമെന്നും നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്ന ഒരു പ്രചോദന കഥയാണ്.

ഒരിക്കൽ കേരളത്തിലെ ഒരു സാധാരണ ഗ്രാമത്തിൽ കുടുംബിനിയായി ജീവിതം നയിച്ചിരുന്ന ആശ റാണിക്ക് 34 വയസ്സായപ്പോൾ ഒരു പുതിയ സ്വപ്നം ഉദിച്ചു. വിവാഹം കഴിഞ്ഞ് കുട്ടികളുടെ കാര്യങ്ങളിൽ മുഴുകി ജീവിച്ച അവരുടെ ഉള്ളിൽ ഒരു തീ ആളിക്കത്തി – പഠിക്കാനും, വളരാനും, സ്വയം കണ്ടെത്താനുമുള്ള ആഗ്രഹം.

സമൂഹത്തിന്റെ കണ്ണിൽ അസാധാരണമായ ഒരു തീരുമാനമായിരുന്നു ഇത്. എന്നാൽ, ആശയുടെ കുടുംബം അവരുടെ തീരുമാനത്തെ പിന്തുണച്ചു. അവരുടെ സ്നേഹവും പ്രോത്സാഹനവും ആശയ്ക്ക് വലിയൊരു കരുത്തായി.

ഒരു പുതിയ തുടക്കം

PSC പരീക്ഷകൾക്ക് തയ്യാറെടുക്കാൻ അവർ ഒരു സ്വകാര്യ PSC പരിശീലന കേന്ദ്രത്തിൽ ചേർന്നു. ആദ്യമൊക്കെ പഠനത്തിന്റെ തിരക്കിനിടയിൽ കുടുംബകാര്യങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ അവർ ബുദ്ധിമുട്ടി. പഠനത്തിലെ പുരോഗതിയെക്കുറിച്ചും അവർക്ക് ആശങ്കകളുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ, പരിശീലന കേന്ദ്രത്തിലെ അധ്യാപകരുടെയും സഹപാഠികളുടെയും പിന്തുണ ആശയ്ക്ക് വലിയ ആശ്വാസമായി.

അവർ പുസ്തകങ്ങളിലേക്ക് മുങ്ങി, രാവും പകലും പഠിച്ചു. കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യാനും പഠിച്ച കാര്യങ്ങൾ ഓർത്തിരിക്കാനും അവർക്ക് ഒരു പ്രത്യേക കഴിവ് തന്നെയുണ്ടായിരുന്നു. പരീക്ഷയുടെ സമ്മർദ്ദം അവരെ തളർത്തിയില്ല, മറിച്ച് കൂടുതൽ കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചു.

വിജയത്തിന്റെ മധുരം

ആശയുടെ കഠിനാധ്വാനത്തിന്റെ ഫലം വന്നു – അവർ LDC റാങ്ക് ലിസ്റ്റിൽ 178-ാം റാങ്ക് നേടി! മാത്രമല്ല, സെക്രട്ടേറിയറ്റ് അസിസ്റ്റന്റ്, അസിസ്റ്റന്റ് സെയിൽസ്മാൻ, സ്റ്റോർ കീപ്പർ, അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് ട്രൈബ്യൂണൽ അസിസ്റ്റന്റ് തുടങ്ങിയ നിരവധി റാങ്ക് ലിസ്റ്റുകളിൽ അവരുടെ പേര് സ്ഥാനം പിടിച്ചു.

പ്രചോദനത്തിന്റെ പ്രകാശം

“എന്റെ പ്രായം ഞാൻ ഒരു തടസ്സമായി കണ്ടില്ല. മറിച്ച്, ഒരു അവസരമായാണ് ഞാൻ കണ്ടത്,” ആശാ റാണി പറയുന്നു. “ഇത് ഒരിക്കലും വൈകില്ല എന്നതിന്റെ തെളിവാണ് എന്റെ വിജയം. നിങ്ങളുടെ സ്വപ്നങ്ങൾക്കായി പരിശ്രമിക്കുക, വിജയം നിങ്ങളെ തേടി വരും.”

ആശാ റാണിയുടെ ഈ വിജയഗാഥ, നമ്മുടെ സ്വപ്നങ്ങൾക്ക് പ്രായമില്ലെന്ന് നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു. അവർ നമ്മുടെ ഉള്ളിലെ തീ കെടാതെ സൂക്ഷിക്കുകയും, കഠിനാധ്വാനത്തിലൂടെയും സമർപ്പണത്തിലൂടെയും നമ്മുടെ വിജയം കൈവരിക്കാൻ നമ്മെ പ്രചോദിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

Leave a Reply